Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห้อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห่อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mingserpico

mingserpico

: 41

เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeMon Oct 12 2009, 20:32

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ 89zi1[/img]

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ Ps4a4[/img]

ของผมคันนี้เป็นเซอร์ปิโก้รุ่นแรกไม่มีวาวล์ไอเสีย เป็นรุ่นฮาร์ฟแฟริ่งแต่ในรูปผมใส่แฟริ่งชิ้นล่างของเซอร์ตัวใหม่เข้าไป เปลี่ยนวงล้อเป็นอลูมิเนียม หน้าขนาด 1.85-17 ส่วนด้านหลัง 2.15-17 แต่ตอนนี้คิดจะเพิ่มขนาดให้ใหญ่เข้าไปอีก เวลาดูด้านท้ายจะได้ดูบึกบึนมีกล้ามหน่อยแต่ตอนนี้กำลังทำงบประมาณอยู่

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ N4dl3[/img]

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ B82x2[/img]

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ Bjih6[/img]

[img]เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ Vi107[/img]

เรือนไมล์ติดรถเดิมๆครับแต่วัดความเร็วใช้การไม่ได้วิ่งถึง 140 ทีไรขาดทุกทีเลย เปลี่ยนชุดเฟืองไมล์ที่ล้อมา 3 ชุดแล้วเจ็บใจมากเลยใส่ไมล์ดิจิตอลของรถจักรยานเสือภูเขาเข้าไป ตัวนี้สามารถวัดได้สูงสุด 399 แต่รถผมทำได้ไม่ถึง 200 ก็สบายมาก ใช้งานดีเยี่ยมคุ้มค่าราคาประหยัดมาก เน้นว่าประหยัดมาก ถูกกว่าไปซื้อไมล์แต่งของ KOSO เยอะ ผมมันเน้นถูก-ดี-ใช้ได้จริง ลงทุนหกร้อยกว่าบาทติดตั้งด้วยตัวเองมีคู่มือการติดตั้งให้
รถคันนี้ซื้อมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวผมเองล้วนๆตอนไปขอใหม่ๆบอบช้ำมากแต่ดีที่เจ้าของเก่าตกค่าสินสอดไม่แพงเท่าไหร่ สตาร์ทกว่าจะติดโหยเหงื่อตก ซีลข้อเหวี่ยงก็ตายพากลับบ้านควันขโมงเต็มถนนเลย แต่ตอนนี้พูดได้คำเดียวว่าเยี่ยมไม่งอแงเลย ผมได้สัมผัสสมรรถนะรถแรงก็คราวนี้ รู้ซึ้งเลยว่ารถที่มีขนาดใหญ่เวลาขับขี่ด้วยความเร็วสูงมันรู้สึกมั่นคงและปลอดภัยมากถึงแม้จะบริโภคน้ำมันไปหน่อยแต่รับได้ ภูมิใจที่มีเธออยู่ในหว่างขา รักมากครับ ใครมาขอซื้อก็ไม่ขายถ้าอยากได้ แสนนึงเอาไปเลยพร้อมส่ง อิอิ...พูดเล่น
ขึ้นไปข้างบน Go down
2lor
Admin
2lor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeTue Oct 13 2009, 13:26

ภาพแต่ละภาพสวยมากเลยครับ ไมล์ดิจิตอลของรถจักรยานเสือภูเขาใส่ได้ไม่ขาดหรอครับตอนวิ้ง? Question
หน้าสนใจมากเลยครับ มีไฟด้วยป่าวครับ
http://www.2lor.net
BoyNSR150

BoyNSR150

: 43

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeTue Oct 13 2009, 14:22

สายดีครับ..ยางโตมากเลย..อิอิ ไฟหน้าพี่มีอะไรจุดๆอะครับ?? รูปที่ 4 อะครับ
ZAC-MAN

ZAC-MAN

: 45

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeTue Oct 13 2009, 18:13

ไมล์ดิจิตอลหน้าสนใจ...รถก็สวย..วิวก็หน้าไปเที่ยวมากเลย สักวันถ้าขี่ไปอาจจะติดต่อกับคุณ mingserpico ให้พาไปเที่ยวนะครับ :)
mingserpico

mingserpico

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeTue Oct 13 2009, 19:06

สวัสดีครับทุกท่าน เรื่องไมล์เนี่ยะที่แรกผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะใช้ได้ดีแต่พอลองซื้อมาลงมือเองปรากฏว่าใช้ได้ดีครับ ไม่มีคำว่าไมล์ขาดเพราะใช้เซนเซอร์แม่เหล็ก ตัวหมุดแม่เหล็กผมติดกับจานดิสหน้า ส่วนเซนเซอร์ผมรัดติดกับกระบอกโช้คหน้าด้วยเคเบิลไทร์ ถ้ามีระยะห่างระหว่างหมุดแม่เหล็กกับตัวเซนเซอร์ไม่เกิน 0.5 ซม. เซนเซอร์จะใช้งานได้ครับ บอกความเร็วสูงสุด ความเร็วเฉลี่ย ระยะทางต่อทริป ระยะทางรวม เวลาในการเดินทาง สามารถถอดตัวแสดงผลออกจากแท่นจับได้โดยคลิปล๊อคเผื่อป้องกันการถูกขโมย เขาว่าสามารถกันน้ำได้แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจเลยถอดใส่เป้เวลาเจอฝน เสียอย่างเดียวไม่มีไฟส่องสว่างในตัวทำให้ไม่สามารถมองเห็นในเวลากลางคืนครับ แต่รวมๆขอบอกว่าดีครับ บอกยี่ห้อไปเลยละกัน CAT EYE VELO 8 ราคาที่ผมซื้อมา 650 ครับ มีขายที่ร้านจักรยานเสือภูเขาทุกร้าน แต่ถ้ามีงบเยอะเล่น GPS ดีกว่าครับนำทางได้ด้วยแผนที่ผ่านดาวเทียม บอกความสูงจากระดับน้ำทะเล บอกความเร็วที่แม่นยำสุดๆ ผมกำลังมองหาอยู่เหมือนกันแต่ราคาแพงไปหน่อย ส่วนไฟหน้าที่เป็นจุดขาวๆนั้นเป็นไฟจากหลอด LED สีขาวครับกะว่าจะจำลองให้เป็นไฟวงแหวนแบบ bmw แต่ออกมาไม่เหมือนวงแหวนเลยครับ อิอิ... ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ZAC-MAN

ZAC-MAN

: 45

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ   เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ I_icon_minitimeWed Oct 14 2009, 11:15

ไฟหน้าก็ดูดีนะครับ idea แจ่มมาก ไม่ลองทําให้เส็จทั้งสองด้านละครับ จะได้เข้ากัน
ส่วนไมล์ไว้จะไปหาลองใส่ดู ราคาถืดว่า ok นะครับ เพราะ koso ก็หลายพันแล้วจอดไว้นานๆอาจหายได้อีกแต่ก็ยอมรับว่าของเขาสวยจริง แต่ตอนนี้ถูกและใช้ได้ถือว่าดีที่สุด เรื่องอื่นไว้ว่ากันที่หลัง.. :lol:

เซอร์ปิโก้คู่กายผมครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1